Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ sáu - 17/06/2022 13:402870
CA TX An Nhơn và Công ty Honda Viễn Thuận Phát vừa phối hợp tổ chức chương trình tập huấn kiến thức ATGT và kỹ năng lái xe an toàn cho người dân và ĐVTN phường Nhơn Hòa.
CSGT đưa ra các tình huống và trao đổi về cách xử lý tốt nhất để đảm bảo an toàn khi tham gia giao thông. Ảnh: Q.T
Tại buổi tuyên truyền, ban tổ chức đã phổ biến một số kiến thức về ATGT, văn hóa giao thông, lồng ghép các tình huống dễ dẫn đến TNGT, những vụ TNGT xảy ra do người điều khiển phương tiện giao thông uống rượu bia, không làm chủ tốc độ; các vi phạm thường gặp và các chế tài xử phạt về trật tự ATGT theo Nghị định 100/2019/ NĐ-CP (xử phạt vi phạm hành chính lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt).
Bên cạnh đó, ban tổ chức cũng trực tiếp hướng dẫn người dân, ĐVTN xử lý một số tình huống cụ thể trong quá trình điều khiển phương tiện tham gia giao thông; đội mũ bảo hiểm đúng cách; kiểm tra phương tiện để tránh sự cố máy móc.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)