Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ sáu - 26/08/2022 07:192580
Hội LHPN thị xã vừa phối hợp với Trung tâm GDNN-GDTX thị xã tổ chức Lễ bế giảng lớp sơ cấp nghề kỹ thuật chế biến món ăn cho 35 hội viên phụ nữ tại xã Nhơn Hậu.
Qua 3 tháng học nghề, các học viên được giáo viên trung tâm truyền đạt các kiến thức cơ bản trong kỹ thuật chọn thực phẩm sạch, cách sơ chế và chế biến sao cho chất lượng và trình bày đẹp mắt.
Sau khóa học, các học viên được Hội LHPN xã Nhơn Hậu hướng dẫn thành lập tổ nấu ăn phục vụ đám tiệc cho bà con trong và ngoài xã góp phần tạo công ăn việc làm, tăng thu nhập cho chị em lúc nông nhàn.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)