Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ năm - 15/09/2022 15:532870
Hội Nông tỉnh vừa phối hợp tổ chức buổi Truyền thông về nâng cao kiến thức Bảo vệ môi trường cho 100 học viên nông dân trên địa bàn xã Nhơn An.
Báo cáo viên đến từ Chi cục Bảo vệ Môi trường (thuộc Sở TN&MT tỉnh Bình Định), đã thông tin tác hại của ô nhiễm môi trường nông thôn trong sản xuất nông nghiệp và hướng dẫn cách xử lý, phân loại rác thải trong sinh hoạt hằng ngày của người dân.
Qua buổi truyền thông, giúp cho hội viên nông dân nâng cao được ý thức trách nhiệm trong bảo vệ môi trường, góp phần hoàn thành tiêu chí về Bảo vệ môi trường trong xây dựng Nông thôn mới nâng cao của địa phương hiện nay.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)