Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ năm - 29/12/2022 13:414300
Ngày 28/12/2022, Ban Tuyên giáo Thị ủy An Nhơn phối hợp với Trung tâm Chính trị thị xã tổ chức Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ sáu Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức các cơ quan, ban ngành trên địa bàn bàn thị xã. Với tổng số 600 học viên tham dự được chia thành 02 lớp.
Tham dự Hội nghị, các học viên được quán triệt 04 nội dung: Nghị quyết số 27-NQ/TW ngày 17/11/2022 về tiếp tục xây dựng và hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam trong giai đoạn mới, Nghị quyết số 28-NQ/TW ngày 17/11/2022 về tiếp tục đổi mới phương thức lãnh đạo, cầm quyền của Đảng đối với hệ thống chính trị trong giai đoạn mới, Nghị quyết số 29-NQ/TW ngày 17/11/2022 về tiếp tục đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045 và Kết luận số 45-KL/TW ngày 17/11/2022 về định hướng quy hoạch tổng thể quốc gia thời kỳ 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050.
Thông qua việc quán triệt nhằm giúp cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức nắm vững nội dung cốt lõi, những điểm mới trong các văn kiện của Hội nghị lần thứ sáu Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII, qua đó nâng cao nhận thức, trách nhiệm của bản thân trong thực hiện nhiệm vụ tại cơ quan, đơn vị góp phần thực hiện nội dung các Nghị quyết, Kết luận của Hội nghị Trung ương đã đề ra.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)