Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ ba - 21/03/2023 15:404870
Từ ngày 07/03/2023 đến ngày 09/03/2023, thực hiện ý chương trình đào tạo bồi dưỡng năm 2023, Trung tâm Chính trị thị xã An Nhơn phối hợp với các Ban xây dựng Đảng đã tổ chức lớp Bồi dưỡng chính trị dành cho đối tượng kết nạp đảng đợt 1 năm 2023 cho 80 đối tượng được xét chọn từ các chi, đảng bộ trên địa bàn thị xã.
BE GIANG LOP BOI DUONG NHAN THUC VE DANG DOT 1 NAM 2023
Tham gia lới bồi dưỡng nhận thức về Đảng, các học viên đã được trang bị những kiến thức cơ bản qua 5 chuyên đề về khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam, cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ đẩy mạnh quá độ lên chủ nghĩa xã hội (bổ sung, phát triển năm 2011), nội dung cơ bản Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam, Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và Phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam và được hướng dẫn khai hồ sơ lý lịch xin vào Đảng, được đánh giá qua bài kiểm tra cuối khóa và xét cấp giấy chứng nhận nếu đủ điều kiện theo quy định. Kết thúc khóa học, 79/80 học viên đạt yêu cầu và được cấp giấy chứng nhận, trong đó loại xuất sắc 16 học viên chiếm tỷ lệ 20,1%; loại giỏi 45 đồng chí chiếm tỷ lệ 60%; loại khá 16 học viên chiếm 20,3% và 02 học viên xếp loại trung bình. Ghi nhận tinh thần, ý thức học tập của học viên, Trung tâm Chính trị thị xã đã khen thưởng cho 10 học viên đạt thành tích xuất sắc trong khóa học.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)