Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ tư - 24/08/2022 09:214570
Trung tâm Y tế thị xã An Nhơn vừa phối hợp với Đoàn Thanh niên CS Hồ Chí Minh và Trạm Y tế các xã, phường Nhơn Phong, Bình Định tổ chức truyền thông về chăm sóc sức khỏe sinh sản (SKSS) vị thành niên - thanh niên cho gần 200 đoàn viên thanh niên.
Tại buổi truyền thông, các đoàn viên thanh niên được phổ biến những kiến thức, kỹ năng sống về giới tính, sức khỏe sinh sản, về tình bạn, tình yêu, những thay đổi tâm sinh lý ở tuổi dậy thì, những điều cần biết về SKSS vị thành niên - thanh niên, các nguy cơ mang thai tuổi vị thành niên, các biện pháp tránh thai hiện đại, lợi ích của việc khám sức khỏe tiền hôn nhân, một số bệnh lây nhiễm qua đường tình dục... và được tham gia giao lưu, trả lời câu hỏi tìm hiểu về SKSS vị thành niên - thanh niên...
Thông qua buổi tuyên truyền, nhằm giúp cho các đoàn viên thanh niên tiếp thu được nhiều kiến thức, kỹ năng quan trọng về CSSK vị thành niên - thanh niên, để biết cách bảo vệ sức khỏe bản thân, phòng tránh và hạn chế những tiêu cực, rủi ro có thể xảy ra, xây dựng cuộc sống an toàn, lành mạnh.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)