Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ tư - 19/10/2022 14:045970
Ngày 15.10, UBND và hội Liên hiệp phụ nữ phường Nhơn Hòa tổ chức lễ ra mắt CLB Hát Dân ca Bài chòi của phường.
CLB có 15 thành viên. Các thành viên là những nghệ nhân, người yêu mến loại hình dân ca bài chòi trong phường. CLB sẽ luyện tập và tổ chức biểu diễn tại địa phương vào các dịp lễ, Tết.
Việc thành lập CLB nhằm mục đích bảo tồn và phát huy giá trị nghệ thuật dân ca, bài chòi trên địa bàn phường vàgóp phần bảo tồn, phát huy giá trị di sản văn hóa phi vật thể bài chòi dân gian đã được UNESCO vinh danh.
Tại buổi ra mắt, các thành viên trong câu lạc bộ đã biểu diễn một số tiết mục hát dân ca, bài chòi./.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)