Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ sáu - 08/04/2022 08:533220
Ngày 06/4/2022, tại Trường Mầm non thị xã An Nhơn, Phòng GD&ĐT thị xã An Nhơn tổ chức Hội thi đồ dùng, đồ chơi tự làm bậc học mầm non cấp thị xã năm học 2021-2022.
Trường Mầm non Nhơn An
Hội thi thu hút 18/18 trường mầm non, mẫu giáo trên địa bàn thị xã tham gia với 18 sản phẩm dự thi. Cán bộ, giáo viên, nhân viên các trường mầm non, mẫu giáo đã tận dụng các nguyên vật liệu sẵn có như: giấy màu, chai nhựa, chai nước ngọt, hộp sữa, miếng xốp, ống hút,…. để làm nên các loại đồ dùng dạy học, đồ chơi rất sáng tạo và đẹp mắt. Các sản phẩm phù hợp với tâm, sinh lý lứa tuổi mầm non, có tính khoa học, tính thẩm mỹ và đảm bảo an toàn tuyệt đối cho trẻ, phục vụ nhiều môn học, trò chơi của trẻ em.
Hội thi là dịp để các trường có cơ hội được giao lưu học hỏi về các đồ dùng đồ chơi tự làm, đẩy mạnh phong trào nghiên cứu, tìm tòi, sáng tạo đồ dùng dạy học, nâng cao chất lượng chăm sóc, giáo dục trẻ mầm non.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)