Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ hai - 05/02/2024 11:411410
Sáng ngày 04/02/2024, tại Nhà thi đấu đa năng thị xã, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện TX An Nhơn phối hợp với Trung tâm Huyết học - Truyền máu (BVĐK tỉnh) tổ chức hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024 . Tham gia hiến máu đợt này, có gần 400 tình nguyện viên là ĐVTN, cán bộ, công chức, chiến sĩ LLVT thị xã, người dân trên địa bàn thị xã tham gia hiến máu.
Quang cảnh tại buổi hiến máu tình nguyện
Tại buổi hiến máu, các tình nguyện viên tham gia được khám sàng lọc, xét nghiệm máu, đo huyết áp, kiểm tra sức khỏe trước khi hiến. Kết quả, Ban tổ chức tiếp nhận được 220đơn vị máu, trong đó có 78 đơn vị máu 350ml, góp phần đảm bảo nguồn máu phục vụ cho công tác cấp cứu và điều trị bệnh nhân tại các cơ sở y tế trên toàn tỉnh. Theo kế hoạch, trong năm 2024 thị xã An Nhơn sẽ tổ chức 5 đợt hiến máu tình nguyện, phấn đấu tiếp nhận hơn 2061 đơn vị máu.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)