Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ tư - 12/06/2024 17:15350
Thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững về đào tạo nghề cho lao động nông thôn, chiều ngày 7.6.2024, Hội LHPN thị xã An Nhơn phối hợp với Phòng lao động Thương binh xã hội thị xã và Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp- Giáo dục thường xuyên khai giảng lớp kỹ thuật chế biến món ăn cho 18 hội viên, phụ nữ thuộc diện hộ nghèo, cận nghèo tại xã Nhơn Khánh.
Lớp dạy nghề được đào tạo theo hình thức học tập trung, bao gồm cả lý thuyết và thực hành; thời gian học 3 tháng. Các học viên được đào tạo miễn phí, ngoài ra, các học viên còn được hỗ trợ 30.000 đồng một ngày thực học. Với phương thức cầm tay chỉ việc, các học viên được hướng dẫn cách lựa chọn thực phẩm an toàn, một số kỹ thuật chế biến món ăn đảm bảo chất lượng và kỹ thuật cắt tỉa hoa quả để trang trí món ăn sao cho đẹp mắt. Thông qua lớp học nghề, các chị có thể mở quán ăn, xin làm điều dưỡng trong các trường học, căn tin các công ty, doanh nghiệp, tạo việc làm cho hội viên phụ nữ, tăng thu nhập, phát triển kinh tế gia đình vươn lên thoát nghèo./.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)