Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ tư - 12/06/2024 17:23310
Sáng ngày 12/6/2024, tại Hội trường Khối Mặt trận- Đoàn thể thị xã, Hội LHPN thị xã tổ chức tập huấn, kỹ năng kinh doanh trên môi trường trực tuyến, kết nối sản phẩm tiêu dùng trên sàn thương mại điện tử buudien.vn và nhận diện các phương thức, thủ đoạn lừa đảo chiếm đoạt tài sản qua mạng cho 75 chị thành viên CLB Nữ tiểu thương, CLB “Phụ nữ liên kết sản xuất - kinh doanh”, các Hợp tác xã, Tổ hợp tác, Tổ liên kết và hội viên, phụ nữ tham gia sản xuất - kinh doanh trên địa bàn thị xã.
Đ/c Lê Vũ Vân Kiều- Chủ tịch Hội LHPN thị xã khai mạc buổi tập huấn
Tại Hội nghị, các chị được nghe đ/c Đặng Việt-Phó Giám đốc Bưu điện An Nhơnhướng dẫn kinh doanh trực tuyến, đưa sản phẩm lên sàn điện tử buudien.vn; đồng thời, nghe đ/c Huỳnh Thanh Sơn - Cán bộ Đội CSHS Công an thị xã truyền thông về nhận diện các phương thức, thủ đoạn lừa đảo, chiếm đoạt tài sản qua mạng xã hội. Một số chị, em trao đổi, chia sẻ về hiệu quả, cách thức xây dựng mẫu mã, bao bì, đăng ký nhãn hiệu sản phẩm, kinh doanh qua mạng xã hội. Qua buổi tập huấn, nhằm nâng cao kiến thức, kỹ năng kinh doanh trực tuyến cho các hội viên, phụ nữ và sử dụng mạng an toàn, hiệu quả, phòng tránh lừa đảo qua mạng xã hội đang diễn biến phức tạp hiện nay
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)