Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ năm - 16/05/2024 16:37700
Sáng ngày 16/5/2024, tại Hội trường UBND xã Nhơn Khánh, Hội LHPN xã phối hợp với UBND xã Nhơn Khánh tổ chức Hội nghị triển khai Phương án thu gom, xử lý, phân loại rác thải tại hộ và tuyên truyền, vận động đấu nối, sử dụng nước sạch trên địa bàn xã cho hơn 55 hộ dân.
Đ/c Đoàn Thị Tố Quyên - Chủ tịch Hội LHPN xã truyền thông phân loại rác thải tại hộ gia đình
Tại Hội nghị, đồng chí Đoàn Thị Tố Quyên - Chủ tịch Hội LHPN xã đã truyền thông hướng dẫn thực hiện phân loại rác thải tại hộ, ủ rác hữu cơ bằng men vi sinh; đồng chí Đặng Tấn Lực - Phó Chủ tịch UBND xã đã thông tin về việc triển khai phương án, vận động lắp đặt đường ống và đấu nối, sử dụng nước sạch trên địa bàn xã năm 2024. Được biết, năm 2024, UBND thị xã giao xã Nhơn Khánh tỷ lệ chất thải rắn được thu gom đạt 85%; duy trì và nhân rộng thực hiện mô hình “Phân loại rác thải tại hộ” trên 50% trên tổng số hộ dân; đồng thời tỷ lệ hộ dân sử dụng nước sạch là 55%, nâng cao chất lượng tiêu chí môi trường của nông thôn mới nâng cao và phấn đấu trở thành phường.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)