Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ hai - 20/05/2024 16:09590
Trong 02 ngày, ngày 17, 18/5/2024, tại Trụ sở Khu vực Hòa Cư và Trụ sở khu vực Tiên Hòa, Hội LHPN phường Nhơn Hưng đã tổ chức nhân rộng mô hình “Treo ảnh Bác nơi trang trọng trong gia đình” ở 2 Chi hội Phụ nữ Hoà Cư và Chi hội Phụ nữ Tiên Hoà với 60 hội viên, phụ nữ tham gia, nâng tổng số gia đình hội viên, phụ nữ treo ảnh Bác trên địa bàn phường 1270 hộ.
Trao ảnh Bác cho hội viên, phụ nữ tại buổi nhân rộng mô hình
Đồng thời, Hội LHPN xã Nhơn Phúc cũng nhân rộng mô hình này ở thôn Mỹ Thạnh (khu tái định cư mới) với 40 hộ gia đình tham gia. Mô hình đã vận động mỗi gia đình đóng góp kinh phí mua ảnh Bác; đồng thời đối với những hộ gia đình khó khăn, hộ nghèo, Hội phối hợp chi bộ, ban quân chính khu vực vận động các mạnh thường quân hỗ trợ kinh phí để thực hiện treo ảnh Bác. Được biết, theo phát động thi đua của hệ thống Hội, đến ngày 11/6 sẽ có 100% cơ sở Hội nhân rộng mô hình “Treo ảnh Bác nơi trang trọng trong gia đình”. Đây là việc làm thiết thực “Làm theo Bác” của các cấp Hội LHPN thị xã nhân kỷ niệm kỉ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024) và hưởng ứng Ngày Bác Hồ ra Lời kêu gọi thi đua ái quốc (11/6/1948 - 11/6/2024)./.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)