Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ năm - 11/01/2024 11:071510
Sáng ngày 10/01/2024, Trung tâm Chính trị thị xã An Nhơn tổ chức khai giảng lớp Bồi dưỡng chuyên đề lịch sử Đảng (lớp thứ nhất năm 2024), tham gia lớp bồi dưỡng có 86 đồng chí học viên là Chi hội trưởng Hội Cựu chiến binh của các thôn, khu vực thuộc các xã, phường trên địa bàn thị xã.
Trong thời gian 02 ngày, các học viên được tiếp thu 05 chuyên đề gồm: Đảng Cộng sản Việt Nam - sự lựa chọn duy nhất của cách mạng Việt Nam, đường lối lãnh đạo của Đảng soi sáng con đường cách mạng Việt Nam. Ngoài lợi ích của Tổ quốc, của Nhân dân, Đảng ta không có lợi ích gì khác; Lịch sử cách mạng địa phương; Tình hình và chủ trương phát triển kinh tế xã hội của địa phương trong giai đoạn mới.
Qua đó giúp cho các đồng chí học viên tiếp tục nâng cao ý thức trách nhiệm việc học và hiểu sâu về lịch sử Đảng; bồi dưỡng, củng cố niềm tin, sự đoàn kết của cán bộ, đảng viên và quần chúng nhân dân ở cơ sở đối với đường lối lãnh đạo của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, góp phần hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị chung tại địa phương hiện nay.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)