Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ ba - 05/09/2023 08:581810
Chiều 3.9, tại phường Đập Đá (TX An Nhơn), Sư đoàn 3 Sao Vàng phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương tổ chức bàn giao Nhà đồng đội cho gia đình ông Hồ Ngọc Nghĩa (SN 1953), nguyên xã đội trưởng, hiện là quản trang Mộ tập thể Trung đoàn 12, Sư đoàn 3 Sao Vàng.
Sư đoàn 3 Sao Vàng bàn giao Nhà đồng đội cho gia đình ông Hồ Ngọc Nghĩa.
Ngôi nhà mới xây có diện tích hơn 48 m2 với kinh phí gần 120 triệu đồng, trong đó Sư đoàn 3 Sao Vàng đã hỗ trợ 80 triệu đồng.
Dịp này, lãnh đạo TX An Nhơn, Bộ CHQS tỉnh, Ban CHQS TX An Nhơn và lãnh đạo phường Đập Đá đã trao tặng quà cho gia đình ông Hồ Ngọc Nghĩa.
Trước đó, Đoàn công tác Sư đoàn 3 Sao Vàng đã đến dâng hoa, dâng hương Mộ tập thể Sư đoàn 3 Sao Vàng tại phường Đập Đá.
Cách đây 55 năm, vào ngày 18.1.1968, cán bộ chiến sĩ Tiểu đoàn 6, Trung đoàn 12 thuộc Sư đoàn 3 Sao Vàng đã bí mật tập kết tại làng Sở Nam để chuẩn bị cho chiến dịch tấn công Đập Đá, mở đầu cho chiến dịch Mậu Thân tại Bình Định. Cuộc chiến đấu diễn ra ác liệt, các chiến sĩ Sư đoàn 3 đã chiến đấu kiên cường, kiên quyết giữ trận địa đến người cuối cùng.
Ngày 27.1.1968, địch đã dùng máy bay ném bom tàn sát Sở Nam và 154 cán bộ chiến sĩ Tiểu đoàn 6, Trung đoàn 12, Sư đoàn 3 Sao Vàng đã anh dũng hy sinh.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)