Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ hai - 21/08/2023 15:122280
Sáng 20.8, CLB xe đạp TDTT TX An Nhơn tổ chức tổng kết chương trình tour tham quan 8 cụm tháp Chăm Bình Định, ra mắt Ban chủ nhiệm CLB nhiệm kỳ 2023 - 2028, theo đó, ông Nguyễn Văn Hà tiếp tục được bầu làm chủ nhiệm CLB; đồng thời, kết nạp 20 thành viên mới, nâng tổng số thành viên của CLB lên 140 người. Dịp này, CLB tổ chức chương trình “Tiếp sức đến trường”, tặng 34 chiếc xe đạp cho học sinh tiểu học có hoàn cảnh khó khăn ở TX An Nhơn.
Chương trình đạp xe tham quan 8 cụm tháp Chăm tỉnh Bình Định của CLB xe đạp TDTT TX An Nhơn. Ảnh: ÁI TRINH
Trước đó, trong 2 ngày 18 - 19.8, thiết thực ủng hộ định hướng của tỉnh “Mỗi người dân là một đại sứ du lịch”, CLB xe đạp TDTT TX An Nhơn tổ chức Chương trình đạp xe tham quan 8 cụm tháp Chăm tỉnh Bình Định (ảnh). Tham gia sự kiện có 120 cua-rơ đến từ: CLB xe đạp TDTT TX An Nhơn, CLB xe đạp Tăng Bạt Hổ (Hoài Ân), CLB Diêu Trì (Tuy Phước) và một số CLB ở tỉnh bạn gồm: CLB xe đạp Đồng Hới (Quảng Bình), CLB Pleiku (Gia Lai). Cùng với việc giới thiệu các tháp Chăm, tham gia quảng bá danh lam thắng cảnh, di tích văn hóa, lịch sử, CLB còn tổ chức giới thiệu sự phong phú, đặc sắc của ẩm thực xứ Nẫu với bạn bè khắp nơi trên nhiều kênh trực tiếp và trực tuyến.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)