Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ sáu - 29/04/2022 15:062750
Ngày 28/4/2022, Hội Nông dân tỉnh phối hợp với Hội Nông dân thị xã tổ chức Tập huấn về Kỹ thuật nuôi thâm canh Bò thịt chất lượng cao cho 50 hội viên nông dân 03 xã : Nhơn Hậu, Nhơn Khánh, Nhơn Mỹ.
Tại buổi tập huấn, Báo cáo viên đến từ Trung tâm khuyến nông tỉnh Bình Định đã truyền đạt những kiến thức cơ bản trong chọn con giống Bò thịt, các biện pháp vệ sinh chuồng trại và kỹ thuật để chăm sóc Bò thịt chất lượng cao bằng hình thức thâm canh; tư vấn, hướng dẫn cách phòng trị bệnh các loại bệnh thường gặp trên bò như: lở mồm long móng, sán lá gan, tụ huyết trùng, chướng hơi dạ cỏ, viêm da nổi cục…
Qua đó giúp cho hội viên, nông dân có thêm kiến thức trong chăn nuôi bò, nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm và mang lại hiệu quả kinh tế từ nuôi bò thịt chất lượng cao cho hội viên nông dân trên địa bàn các xã hiện nay.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)