Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ tư - 10/07/2024 16:08150
Trong chuỗi hoạt động triển khai các công trình, phần việc thanh niên chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam thị xã An Nhơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024 – 2029, ngày 10/7/2024, Thị đoàn An Nhơn, Hội LHTN Việt Nam thị xã và Hội đồng Đội thị xã trao công trình sân chơi thiếu nhi trị giá 6 triệu đồng cho trường Tiểu học Nhơn Hậu.
Sân chơi được lắp đặt 2 xích đu, bàn cờ vua, cờ tướng, cờ cá ngựa, ghế ngồi tái chế từ lốp xe ô tô cũ,... với mong muốn tạo thêm các điểm sinh hoạt, vui chơi lành mạnh cho các em học sinh. Đón nhận sân chơi, các em vô cùng háo hức và vui mừng khi có nhiều sự lựa chọn để vui chơi cùng bạn bè sau những giờ học căng thẳng. Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực thể hiện sự quan tâm, tinh thần trách nhiệm của tổ chức Đoàn – Hội – Đội trong công tác chăm lo, giáo dục các em thanh thiếu nhi giúp các em rèn luyện thể chất và phát triển toàn diện. Bên cạnh đó, việc tận dụng những lốp xe bỏ đi để tái chế thành sân chơi nhiều màu sắc có ý nghĩa quan trọng, giúp giáo dục lối sống xanh và nêu cao ý thức giữ gìn và bảo vệ môi trường trong thiếu nhi.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)