Hội LHPN thị xã An Nhơn phối hợp Ban Chỉ huy Quân sự thị xã tổ chức gói nấu Bánh tét, Bánh chưng tặng hộ nghèo và trẻ em mồ côi trên địa bàn phường Nhơn Hưng Mừng Đảng - Mừng Xuân Giáp Thìn Năm 2024
Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ tư - 07/02/2024 11:121460
Tích cực hưởng ứng “Chương trình Xuân đoàn kết - Tết nghĩa tình” mừng xuân Giáp Thìn 2024” và Thực hiện Chương trình “Triệu phần quà san sẻ yêu thương” do Trung ương Hội LHPN Việt Nam triển khai và hoạt động “Chung tay vì Người nghèo, không bỏ ai ở lại phía sau”, sáng ngày 05/02/2024 Hội LHPN thị xã Phối hợp Ban Chỉ huy Quân sự thị xã, Hội Phụ nữ phường Nhơn Hưng tổ chức Ngày hội bánh chưng xanh, vì người nghèo và trẻ em mồ côi. Sau khi gói, nấu bánh tét, bánh chưng xong Hội tổ chức trao 100 xuất quà cho 100 hộ nghèo, trẻ em có khó khăn tại P. Nhơn Hưng, mỗi suất quà bao gồm 1 cây bánh tét, 1 bánh chưng và 100.000đ tiền mặt, tổng trị giá 20 triệu đồng.
Hình ảnh các chị em tham gia các công đoạn gói bánh tét, bánh chưng
Bên cạnh đó, chiều ngày 03/02/2024, Hội LHPN P. Nhơn Hưng và xã Nhơn Phúc tổ chức chương trình Xuân đoàn kết - Tết nghĩa tình” mừng xuân Giáp Thìn 2024” cho 70 hội viên, phụ nữ nghèo, trẻ em khó khăn trao 70 phần quà, mỗi phần trị giá 250 nghìn đồng bao gồm bánh kẹo các loại, dầu ăn, đường, nước mắm…(trong đó Hội LHPN P. Nhơn Hưng 30 suất, Hội LHPN xã Nhơn Phúc 40 suất). Nguồn kinh phí các cơ sở Hội vận động từ mạnh thường quân. Thông qua hoạt động trên thể hiện tinh thần tương thân tương ái của các hội nhằm chăm lo Tết cho các hộ nghèo và trẻ em mồ côi, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn ở địa phương vui tết Nguyên đán đầm ấm, vui tươi.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)