Thị xã An Nhơnhttps://annhon.binhdinh.gov.vn/uploads/logoannhon.png
Thứ năm - 25/04/2024 07:47740
Sáng 24/4/2024, tại Nhà văn hóa xã Nhơn Thọ, Trung tâm hướng nghiệp dạy nghề An Nhơn, UBND, Hội LHPN và Hội Nông dân xã Nhơn Thọ phối hợp tổ chức khai giảng 02 lớp dạy nghề cho 36 hội viên của Hội Phụ nữ và Hội Noonh dân thuộc diện hộ nghèo, cận nghèo được đào tạo nghề trong Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo năm 2024.
Theo đó có 18 hội viên nông dân tham gia Lớp đào tạo nghề hàn điện; 18 học viên phụ nữ tham gia lớp đào tạo kỹ thuật nấu ăn. Thời gian đào tạo là 03 tháng, gồm học lý thuyết và thực hành, nhằm trang bị cho các hội viên nắm, biết các ngành, nghề để tạo cơ hội có việc làm, thu nhập ổn định, xây dựng kinh tế gia đình, vươn lên thoát nghèo, cận nghèo bền vững.
Đến nay đã có 10 lớp đào tạo nghề đã được khai giảng, với 180 học viên là hội viên phụ nữ và nông dân tham gia.
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo Đề án thành lập các phường thuộc thị xã An Nhơn và thành lập thành phố An Nhơn thuộc tỉnh Bình Định
THÔNG BÁO Ý kiến kết luận của Chủ tịch UBND thị xã Lê Thanh Tùng tại cuộc họp nghe báo cáo tình hình thực hiện đầu tư và công tác BTGPMB các công trình, dự án trọng điểm trên địa bàn thị xã
V/v thay thế thành viên Ban Chỉ đạo triển khai thực hiện Thỏa thuận khung hợp tác cấp địa phương về nước sạch, thu gom và xử lý nước thải giữa UBND tỉnh Bình Định với hai Nghiệp đoàn SEAFF và SFL của Pháp (phía Việt Nam)